Laptop tare da SSD

A zamanin yau, lokacin da muke neman sabon kwamfutar tafi-da-gidanka, zaɓin da ke akwai yana da girma. Akwai kwamfutoci daban-daban da yawa alamun kwamfutar tafi-da-gidanka daga wacce za a zaba. Bugu da ƙari, dole ne mu yi la'akari da bangarori da yawa kafin zabar takamaiman samfurin. Abin da ke bayyane shi ne cewa idan kuna son saurin lokacin fara kwamfutar ko buɗe aikace-aikacen, ya kamata ku yi fare kwamfutar tafi-da-gidanka tare da SSD.

Kwamfutar tafi-da-gidanka tare da SSDs sun zama wani abu na gama gari a kasuwa. Zaɓin ya girma da yawa, kamar yadda yake da ingancinsa. Don wannan dalili, a ƙasa za mu gabatar da samfuran kwamfyutoci da yawa tare da SSD zuwa kwatancen. Domin ku iya gani dalla-dalla abin da muke a halin yanzu a kasuwa.

Kwatancen da zai iya zama mai amfani idan kuna tunani saya kwamfutar tafi-da-gidanka tare da SSD.

Mafi shahararrun kwamfyutocin SSD

Mun sanya a kwatanta kwamfyutocin da SSD don taimaka muku zaɓi. Da farko, za mu bar ku tare da tebur wanda ke nuna mahimman halaye na kowane ɗayan waɗannan samfuran. Don haka za ku iya samun kyakkyawan ra'ayi game da kowannensu.

Bayan teburin za mu bar muku da zurfafa bincike na kowane ɗayan waɗannan kwamfyutocin guda huɗu.

custom laptop configurator

Mafi kyawun kwamfutar tafi-da-gidanka tare da SSD

Da zarar mun riga mun ga ƙayyadaddun bayanai na farko na kowane ɗayan waɗannan samfuran, yanzu za mu ci gaba zuwa ƙarin zurfin bincike akan su duka. Ta wannan hanyar za ku iya samun ƙarin bayani game da yadda ake gudanar da aikinsa da kuma mafi mahimmancin bangarori. Don haka, idan a halin yanzu kuna kallon kwamfyutocin kwamfyutoci masu SSDs, zai iya zama taimako don zaɓar wanda ya fi dacewa da abin da kuke nema.

Acer Aspire 5

Mun fara da wannan ƙirar daga Acer, alamar da aka kafa a kasuwa kuma wanda littattafan rubutu koyaushe suna da inganci. Don haka kamfani ne mai aminci ga masu amfani. Wannan kwamfutar tafi-da-gidanka tana da 15,6 inch allo. Girma mai girma don samun damar yin aiki kuma hakan yana ba mu damar cinye abun ciki na multimedia a hanya mai sauƙi. Allon yana da Cikakken HD ƙuduri. Don haka za mu ji daɗin ingancin hoto mai girma a kowane lokaci.

Ciki a 8GB RAM da 512GB SSD iya aiki. Kyakkyawan haɗin gwiwa wanda zai ba mu ƙwarewar mai amfani mai santsi. Hakanan, yana da kyau cewa yana da RAM na 8 GB. Tun da sauran irin wannan model fare ga kasa, kuma shi ne wani abu da cewa a cikin dogon lokaci za ka iya kawo karshen sama lura. Hakanan, godiya ga amfani da SSD, kwamfutar tafi-da-gidanka tana aiki da sauri kuma tana cin ƙarancin batir. A zahiri, baturin zai šauki mu duka yini, bisa ga alamar kanta. Don haka za mu iya amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka a waje ba tare da damu da yin caji akai-akai ba.

Kamfanin ya kuma damu da ƙirar kwamfutar tafi-da-gidanka. Tun da muna fuskantar samfurin da ya fito don kyakkyawan zane. An yi shi da abubuwa masu kyau, don haka babu wani abu na filastik mara kyau. Komai yana da hankali sosai. Ya kamata kuma a ambaci cewa a m šaukuwa, nauyi fiye da 1,6 kg. Wani abu da ke sauƙaƙa ɗauka tare da mu koyaushe zuwa wurin aiki ko cibiyar karatu. Muna fuskantar kwamfutar tafi-da-gidanka wanda ke aiki da kyau, sauri, haske da manufa don aiki ko karatu.

ASUS TUF Wasan F15

Abu na biyu, mun sami wannan samfurin daga alamar da aka sani da ita kwamfyutocin cinya. Wannan samfurin ba shi da bambanci. Tunda babban zaɓi ne idan kuna neman kwamfutar tafi-da-gidanka mai ƙarfi wacce za ku yi wasa da ita. Bugu da kari, ya fice nan da nan don zanensa da jan haske na madannai. Yana da allo mai inci 15,6. Madaidaicin girman don kunna ko cinye abun cikin multimedia. Bugu da ƙari, yana da ƙuduri na Full HD, don haka muna da babban ingancin hoto da kuma kyakkyawan maganin launuka.

A cikin kwamfutar tafi-da-gidanka yana da 16 GB RAM da haɗuwa mai ban sha'awa. Ganin haka muna da 512GB SSD rumbun kwamfutarka. Kyakkyawan haɗin gwiwa wanda ke ba kwamfutar tafi-da-gidanka mai yawa damar ajiya, amma kuma iko. Tunda godiya gareshi muna samun mafi kyawun SSDs da rumbun kwamfyuta. Don haka za ku iya samun abubuwa da yawa daga wannan ƙirar. Bugu da ƙari, wannan haɗin gwiwar ya sa ya zama kyakkyawan samfurin da za a yi wasa da shi. Tun da alamar ba ta so ta yi watsi da iko, aiki da iya aiki.

Ya fi girma samfurin fiye da na farko, kuma ya fi nauyi. Wannan samfurin yana auna kilogiram 4,2, ba shine mafi nauyi ba. Amma yana da mahimmanci a yi la'akari da wannan lokacin da ake son jigilar shi. An yi zane tare da kayan inganci. Saboda haka, kwamfutar tafi-da-gidanka ce da aka ƙera don ɗaukar lokaci mai tsawo. Hakanan yana da mahimmanci a ambaci cewa hasken madannai ja ne kawai. Ba zai yiwu a yi amfani da wasu launuka ba. Kyakkyawan kwamfutar tafi-da-gidanka don wasa. Tun da yake yana da ƙarfi, sauri, yana ba da kyakkyawan aiki kuma yana da juriya sosai.

Gidan 15 na HP

A wuri na uku wannan samfurin daga HP yana jiran mu, mafi mashahuri iri a kasuwar kwamfutar tafi-da-gidanka. Kamar yadda aka saba tare da alamar, wannan samfurin shine tabbacin inganci da kyakkyawan aiki. Don haka siya ce mai aminci kuma kun san cewa ba zai ba ku matsalolin aiki ba. Wannan samfurin yana da allon inch 15,6. Girma mai girma don aiki da cinye abun ciki na multimedia. Menene ƙari, yana da cikakken ƙudurin HD. Wani abu da ke ba da tabbacin ingancin hoto mai girma kuma sama da duk launuka suna da kyau a wakilta (ba su taɓa yin matsananci ko nisa daga gaskiya ba).

A ciki mun sami RAM mai nauyin 16 GB da haɗin haɗin diski da SSD. A rumbun kwamfutarka na 512 GB SSD iya aiki. Godiya ga wannan haɗin gwiwa, littafin rubutu yana ba da damar ajiya mai yawa, juriya, aminci da saurin tsarin mafi girma. Don haka aikace-aikacen za su yi lodi da sauri kuma za ku sami ƙwarewar mai amfani mai sauƙi. Don haka mai amfani shine wanda ya fi amfana da wannan haɗin. Hakanan za ku lura da ɗan ƙaramin ƙarancin baturi fiye da na al'ada godiya ga kasancewar SSD.

Zane na littafin rubutu yana da kyau sosai kuma an yi shi da kayan inganci. Saboda haka, shi ma samfurin da ke yin tsayayya da kyau idan kun buge shi da gangan. Dangane da nauyi, nauyinsa ya kai kilogiram 2,7. Ba shine mafi sauƙi samfurin ba, amma ba shi da cikas yayin ɗaukar shi tare da mu. Idan kuna neman kwamfutar tafi-da-gidanka abin dogara wanda ke ba da kyakkyawan aiki, sauri kuma zai šauki tsawon shekaru, zaɓi ne mai kyau. don la'akari.

A matsayin wani batu a cikin ni'imarsa, shi ne a kwamfutar tafi-da-gidanka ba tare da tsarin aiki ba, don haka za ku adana kuɗi ta hanyar rashin biyan kuɗin lasisin Windows.

Lenovo IdeaPad 3 Gen 6

Mun rufe lissafin tare da wannan samfurin Lenovo, alamar da shahararsa ke ci gaba da girma. Tunda sun yi nasarar samun gindin zama a kasuwa ta hanyar ba da kwamfutoci Kwamfutar tafi-da-gidanka tare da babban darajar kuɗi. Kyakkyawan haɗin gwiwa wanda ke sa abubuwa masu wahala ga masu fafatawa. A wannan lokacin, littafin rubutu yana da a 15,6 inch allo. Yana da madaidaicin girman da ke ba mu damar yin aiki cikin kwanciyar hankali tare da kwamfutar tafi-da-gidanka, amma kuma don samun damar cinye abun ciki na multimedia. Dangane da ƙuduri, yana da ƙudurin Full HD. Sabili da haka, yana da kyawun hoto mai kyau da kuma kula da launuka a kowane lokaci.

Este Lenovo kwamfutar tafi-da-gidanka Har ila yau, yin fare akan haɗin faifan diski da SSD. A wannan yanayin, yana da nau'in faifan diski na 512 GB na SSD. Haɗin ne wanda ke taimaka wa kwamfutar ta ba mu ƙwarewar mai amfani da kyau. Tun da ya haɗu da sassa masu kyau na tsarin biyu. Don haka yana da ɗan sauri fiye da kwamfutar tafi-da-gidanka wanda kawai ke da rumbun kwamfutarka, ba shi da hayaniya, yana da juriya kuma muna da sararin ajiya mai yawa. Don haka mai amfani ya yi nasara.

Zane na kwamfutar tafi-da-gidanka ne quite classic, ko da yake a cikin sharuddan kayan, ba tare da kasancewa na matalauta ingancin, shi ne m cewa sun da ɗan muni fiye da na sauran model. Ba don wannan dalili ba kwamfutar tafi-da-gidanka ce mafi muni, amma yana iya zama ɗan rauni ga faɗuwa ko girgiza. Maballin kwamfutar tafi-da-gidanka kuma yana haskakawa. Yana da kyau zaɓi idan kuna neman aiki da wasa akan kwamfuta ɗaya, tunda yana da ikon da ya dace don yin hakan. Don haka, ba tare da kashe ƙarin kuɗi ba, zaku iya yin komai a wuri ɗaya. Dangane da nauyin nauyi, shi ne mafi nauyi a kwatanta, yana auna kilo 2,3. Ba wai yana da yawa ba, amma yana iya sa jigilar shi da ɗan jin daɗi a wasu lokuta.

Amfanin siyan kwamfutar tafi-da-gidanka tare da SSD

ssd laptops

Yin amfani da SSD maimakon rumbun kwamfutarka na iya zama da amfani sosai ga kwamfutar tafi-da-gidanka. Don haka, ƙarin masu amfani suna zaɓar siyan ƙirar da ke da ɗaya. Kodayake, dole ne kuma a faɗi cewa yawancin masu amfani ba su san fa'idodin da yake ba mu ba.

Saboda haka, mun bar ku a kasa tare da wasu manyan fa'idodin da samun kwamfutar tafi-da-gidanka tare da SSD ke ba mu. Bayanin da zai iya taimaka maka lokacin yanke shawarar siyan.

Sauri

Ita ce babbar fa'ida wacce koyaushe ta sanya waɗannan faifan diski mai ƙarfi (SSD) suka yi fice akan rumbun kwamfyuta ta gargajiya. Lokacin fara tsarin aiki, SSD yakan yi shi a mafi yawan lokuta a kasa da rabin lokacin hard disk. Hakanan, saurin karantawa da rubutu yawanci suna da girma sosai.

Don haka SSD yana taimaka mana aikin kwamfutar mu yana da sauri sosai da ruwa a gaba ɗaya. A hankali, za a sami bambance-bambance tsakanin samfura. Amma sun fi sauri fiye da rumbun kwamfyuta na gargajiya kamar yadda adadin karatu da rubutawa ya fi girma fiye da HDD na gargajiya.

Tanadin baturi

Bayan kasancewa da sauri fiye da rumbun kwamfutarka na gargajiya, kwamfutar tafi-da-gidanka masu SSDs suna da ƙarancin amfani da baturi. Don haka masu amfani za su ga yadda baturin kwamfutar su ya daɗe. Wani abu da duk masu amfani ke fatan za su iya samu. Ya riga ya yiwu ta amfani da SSD. Wannan ceton yana yiwuwa godiya ga rashin motsi.

Kulawa

Wani bangare kuma cewa shi ne ko da yaushe wajibi ne a jaddada na SSD ne kadan tabbatarwa me kuke bukata. Ba lallai ne mai amfani ya yi komai ba. Sabanin faifai masu wuya, waɗanda dole ne a lalata su akai-akai, idan kuna da kwamfutar tafi-da-gidanka tare da SSD, zaku iya mantawa da wannan tsari. Wanda ba kawai rikitarwa ba ne, amma yana cin lokaci. An yi sa'a, godiya ga samfuran SSD ba lallai ne ku bi ta ba.

Dogaro da juriya

Waɗannan faifan faifan faifai ne masu tushe kuma ba su da sassa masu motsi. Ga wadancansun fi juriya da dogaro fiye da classic rumbun kwamfutarka. A haƙiƙa, abin da ya fi zama ruwan dare shi ne cewa idan kwamfutar tafi-da-gidanka aka jefar ko aka buga wani wuri, ba ta haifar da haɗari ga bayanan da aka adana a wannan tuƙi. Akwai kawai idan naúrar ita ce ta sami bugun. Idan ba haka ba, babu wani abin damuwa.

Shiru

Wannan wani abu ne da ake iya gani lokacin da ka sami damar gwada kwamfutar tafi-da-gidanka tare da rumbun kwamfutarka da kuma wani tare da SSD. Shi ke nan da gaske ka ga bambanci. A wannan yanayin ka saurare ta. Ganin haka waɗannan raka'o'in sun yi fice don yin shiru sosai. Abin da ya sa suka yi shiru shi ne babu motsi. Shi ya sa ba su haifar da hayaniya. Idan kana da kwamfutar tafi-da-gidanka mai rumbun kwamfutarka kuma ka canza zuwa waɗannan faifai, za ka lura da bambanci.

Peso

Naúrar SSD ta fito don kasancewa mai haske sosai. Fiye da rumbun kwamfutarka na gargajiya. Wannan wani abu ne da ke da babban tasiri akan kwamfutar tafi-da-gidanka. Tun da ban da ɗaukar sarari a cikinta, yana rage nauyin kwamfutar da yawa. Wani abu mai kyau, tun da mabukaci ne ya yi nasara. Domin kwamfutar tana aiki daidai, amma ta fi sauƙi.

Wane iko don zaɓar kwamfutar tafi-da-gidanka tare da SSD?

Sau da yawa shakku na tasowa game da ƙarfin da muke buƙata a cikin rumbun kwamfutarka don kwamfutar tafi-da-gidanka. Kamar yadda ya saba faruwa, duk ya dogara da amfani da za mu ba shi.

Idan kwamfutar tafi-da-gidanka mai SSD da za ku saya ita ce kwamfutar ku kawai, to za ku buƙaci isasshen ƙarfin don adana duk hotunanku. Anan za mu iya zaɓar zaɓuɓɓuka da yawa:

  • Laptop tare da SSDA wannan yanayin, yi ƙoƙarin nemo wanda ke da aƙalla 512GB tun da ko 256GB na iya gazawa tare da sauƙin dangi da zaran ka adana hotuna, kiɗa ko fim ɗin mara kyau a HD.
  • Laptop tare da SSD + HDD: Yawancin lokaci suna da zaɓi mai kyau ga waɗanda suke buƙatar ƙarfin aiki mai yawa. A gefe guda, muna da 128GB ko 256GB SSD don shigar da tsarin aiki da aikace-aikacen, amma kuma muna da babban ƙarfin HDD na gargajiya (yawanci 1TB) don adana fayiloli.

Idan kwamfutar za ta zama kwamfutar sakandare ce kawai za ku yi amfani da ita don ayyuka na yau da kullun da takamaiman lokuta (tafiya), da alama da 128GB za ku iya aiki daidai, kodayake. Muna ba da shawara mai ƙarfi cewa kar ku sayi ɗaya ƙasa da 256GB domin ba ka taba sanin ko za mu buƙaci ƙarin ƙwaƙwalwar ajiya ba.

Idan kun yi kuskure lokacin siyan kwamfutar tafi-da-gidanka kuma kun zaɓi 128GB wanda rumbun kwamfutarka ba za a iya canza shi ba (MacBook tare da SSD mai siyar, misali). za ka iya ko da yaushe dogara a kan waje rumbun kwamfutarka don more iyawa.

Laptop mai classic SSD ko M.2 SSD?

Yanzu da muka san cewa abin da muke so shi ne kwamfutar tafi-da-gidanka tare da faifan SSD, dole ne mu share wata tambaya: shin muna saya da SATA SSD ko kuma tare da faifan SSD. M.2 SSD? Don sanin abin da ke sha'awar mu, da farko dole ne mu san irin halayen kowannensu. Mafi kyawu kuma mafi tsufa su ne SATA, masu girman inci 2.5 kuma suna dacewa da ƙarin kwamfutoci, amma fasaharsu ta iyakance, tunda an ƙirƙira su don amfani da faifan HDD masu hankali.

Fayafai M2 SSD sun fi zamani, wanda kuma ke nufin sun fi ’yan’uwansu maza (ko manyan) sauri. Babban matsalar ita ce, M.2 ya dace da kwamfutoci masu yawa na zamani, amma bai kamata matsalar ta kasance ba idan abin da za mu saya shi ne kwamfutar tafi-da-gidanka wanda aka riga an haɗa dukkan kayan aikin.

Daga cikin fa'idodin amfani da M2 SSD muna da wannan haɗa kai tsaye zuwa motherboardDon haka komai ya dace tare da kyau kuma babu ƙarin igiyoyi don shiga hanya ko ɗaukar ƙarin sarari. Wannan kuma yana nufin cewa sun fi wahalar karya: ƙarancin abubuwan da aka gyara, ƙarancin damar gazawa.

Sanin duk abubuwan da ke sama, abu a bayyane yake: idan muna da siyan kwamfutar tafi-da-gidanka da aka riga aka haɗa, yana da daraja siyan ɗaya tare da M2 SSD, tunda sun kasance. fayafai masu sauri wanda ke kawo ƴan matsaloli.

Nawa ne mafi arha kwamfutar tafi-da-gidanka na SSD?

Mafi arha kwamfutar tafi-da-gidanka wanda ya haɗa da SSD shine Primux Ioxbook da akwai don Kimanin € 160. Amma abin da ya kamata a yi la’akari da shi shi ne cewa mafi ƙarfinsa shine faifan SSD, wanda ke ba mu saurin karantawa da rubutawa. A wasu wuraren, abin da za mu samu na wannan farashin shi ne kwamfutar tafi-da-gidanka mai hankali tana jan sako, mai kusan 2GB na RAM wanda zai motsa Windows 10 da yake amfani da shi a matsayin tsarin aiki sosai. Processor ba ɗaya daga cikin mafi ƙarfi a kasuwa ba, don haka kwamfuta ce ga masu haƙuri da jijiyoyi na ƙarfe. Wani abin da ya dace da shi shi ne cewa ita kwamfuta ce mai haske wacce ke da allon inch 14, wanda yake da yawa idan muka yi la’akari da cewa abubuwan ciki sun yi kama da na kwamfutar tafi-da-gidanka 10.1 ″.

Yadda ake saka SSD zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka

SSD rumbun kwamfutarka

Wani abu da ƙarin masu amfani ke yi shine shigar da SSD a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka. Ta wannan hanyar za su iya jin daɗin fa'idodin da waɗannan rukunin ke ba su. Abu ne da za a iya yi idan kwamfutar tafi-da-gidanka ta ba shi damar. Don yin wannan, dole ne a aiwatar da gabaɗayan tsari, wanda galibi ana keɓance shi don masu amfani da ƙarin ilimi.

Mafi na kowa shine maye gurbin HDD rumbun kwamfutarka tare da SSD. Don haka, kuna buƙatar siyan drive ɗin SSD (wanda kuke so ya danganta da buƙatunku da kasafin kuɗi, a nan za ku iya ganin mafi kyawun tayi) da kuma akwatin SATA-USB. Wani muhimmin daki-daki da za a tuna shi ne cewa naúrar da ka saya tana da isasshen ƙarfin shigar da tsarin aiki da fayilolin da muke da su akan rumbun kwamfutarka.

Abu na farko da ya kamata mu yi shine shigar da tsarin aiki akan SSD. Don yin wannan, mun haɗa wannan naúrar zuwa akwatin SATA-USB. Muna haɗa akwatin zuwa kwamfutar ta amfani da kebul na USB kuma muna aiwatar da tsarin cloning. Tsari ne mai sauƙi, mai saurin fahimta kuma muna da software kyauta don shi. Don haka ba za mu sami matsala da wannan bangare ba. Daga cikin shirye-shiryen kyauta da zaku iya saukewa akwai AOMEI Backupper.

Da zarar duk abin da aka cloned, muna a shirye don yin jiki canji. Don haka za mu je cire rumbun kwamfutarka kuma sanya SSD a wurinsa (a cikin akwatin SATA). Wasu kwamfutoci suna ba mu damar kai tsaye zuwa rumbun kwamfutarka ta hanyar murfin. Wasu suna ba da damar yin amfani da duk abubuwan haɗin gwiwa ta murfin ƙasa. Dangane da samfurin ku, kawai za ku buɗe murfi ɗaya ko duka murfin ƙasa.

Saboda haka, dole ne mu cire screwdriver kuma mu buɗe murfin. Don haka dole ne ku yi haƙuri sosai, saboda yana iya zama a hankali tsari (ko da yake yana da sauƙi). Dole ne mu nemo rumbun kwamfutarka kuma mu ci gaba da fitar da shi. Ba za mu sami matsala yin wannan ba. Na gaba za mu gabatar da SSD a daidai wurin da rumbun kwamfutarka yake. Abu mai mahimmanci shine haɗa shi da kyau a cikin tashar SATA. Ta yin wannan, muna mayar da murfin kuma mu mayar da komai a kan.

Idan kun gama wannan, kawai sai ku fara sabuwar kwamfutar tafi-da-gidanka tare da SSD. Tun daga farko za ku lura da bambanci mai ban mamaki game da aiki da aiki.


Neman kwamfutar tafi-da-gidanka mai arha? Faɗa mana nawa kuke son kashewa kuma za mu nuna muku mafi kyawun zaɓuɓɓuka:

800 €


* Matsar da darjewa don bambanta farashin

Deja un comentario

*

*

  1. Mai alhakin bayanai: AB Intanet
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.